HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | Ke khai thue qua mang

HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | ke khai qua mang

HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | chu ky so

+ Trả lời bài viết
Trang 11/13 ĐầuĐầu ... 910111213 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 101 tới 110 của 121

Chủ đề: Lỗi phần mềm HTKK 3.1.2 - Phương pháp khắc phục

Junior Member

lỗi 3.1.3

mình vao HTKK 3.1.3 để kê khai thuế tháng 8/2012 nhập mã số thuế xong rồi vào tờ khai 01 hien thi len dòn chữ kỳ tính thuế không được lớn hơn kỳ hiên tại? minh ko vào dược bất cứ thứ gì thêm?
    lỗi tại sao có ai biết không giúp mình với, mình mới làm thuế lần đầu mà

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi lethanh Xem bài viết
    Em bi loi phan in an. Khi bam in thi ko in duoc va khi bam "xem truoc" thi bao loi: Run-time error '482'. Em phai xu ly nhu the nao voi truong hop nay. Cam on anh chi!
    Trường hợp của bạn bị Virus tắt dịch vụ của Máy in! Bạn có thể khắc phục theo cách sau:
    1. Chuột phải My Computer -> Chọn Manage
    2. Tìm Services and Application -> Chọn Services
    3. Tìm Print Spooler -> Chuột phải chọn Start

Nếu không Start được thì bó tay

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi nguyen minh nhat Xem bài viết
    mình vao HTKK 3.1.3 để kê khai thuế tháng 8/2012 nhập mã số thuế xong rồi vào tờ khai 01 hien thi len dòn chữ kỳ tính thuế không được lớn hơn kỳ hiên tại? minh ko vào dược bất cứ thứ gì thêm?
    lỗi tại sao có ai biết không giúp mình với, mình mới làm thuế lần đầu mà
    Bạn điều chỉnh lại ngày giờ hệ thống Window là được thoai!

Junior Member
    Quote Nguyên văn bởi admin Xem bài viết
    Trường hợp của bạn bị Virus tắt dịch vụ của Máy in! Bạn có thể khắc phục theo cách sau:
    1. Chuột phải My Computer -> Chọn Manage
    2. Tìm Services and Application -> Chọn Services
    3. Tìm Print Spooler -> Chuột phải chọn Start

Nếu không Start được thì bó tay
    The la bo tay roi cac dai ca oi! Em ko Start duoc, restart cung ko duoc. Em da quet virus roi. Tat ca deu cho ket qua gi ca. Ai co cach nao giup cho em in duoc ko a?

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi lethanh Xem bài viết
    The la bo tay roi cac dai ca oi! Em ko Start duoc, restart cung ko duoc. Em da quet virus roi. Tat ca deu cho ket qua gi ca. Ai co cach nao giup cho em in duoc ko a?
    Bạn thử remove driver máy in đi cài lại xem! Nếu không được chắc phải cài lại windows món này mình cũng không rành lắm.

Junior Member
    admin cho hỏi ko hiểu sao các biểu mẫu quý 2 mình in ấn bình thường nhưng khi làm quý 3 thì khi chọn in nó vẫn hiện bảng chọn máy in nhưng khi chọn máy in xong thì chữ "In" và "Xem trước" nó vẫn bị chìm ko cho in.
    Mặc dù mình chọn tất cả máy in rồi và đã test in bình thường
    Lần sửa cuối bởi kobebryant; 10-20-2012 lúc 09:19 AM

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi kobebryant Xem bài viết
    admin cho hỏi ko hiểu sao các biểu mẫu quý 2 mình in ấn bình thường nhưng khi làm quý 3 thì khi chọn in nó vẫn hiện bảng chọn máy in nhưng khi chọn máy in xong thì chữ "In" và "Xem trước" nó vẫn bị chìm ko cho in.
    Mặc dù mình chọn tất cả máy in rồi và đã test in bình thường
    Bạn chat với nick yahoo: xanha78 xem nhé!

Junior Member
    Admin cho em hỏi với, em kết xuất đủ hết dữ liệu từ phần mềm sang BKĐV và BKĐR tờ khai thuế GTGT rồi, nhưng khi em in (cả máy in và Cute PDF writer), nó đều biến mất các tờ bảng kê, chỉ hiển thị mỗi tờ khai và form BK đầu ra trắng, ko dữ liệu. Vậy là lỗi ở đâu và khắc phục thế nào ạ?
    Em xin cảm ơn trước nha.

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi hoahuongduong Xem bài viết
    Admin cho em hỏi với, em kết xuất đủ hết dữ liệu từ phần mềm sang BKĐV và BKĐR tờ khai thuế GTGT rồi, nhưng khi em in (cả máy in và Cute PDF writer), nó đều biến mất các tờ bảng kê, chỉ hiển thị mỗi tờ khai và form BK đầu ra trắng, ko dữ liệu. Vậy là lỗi ở đâu và khắc phục thế nào ạ?
    Em xin cảm ơn trước nha.
    Như vậy là bị lỗi ký tự (lỗi bảng kê mua vào - bán ra) - Bạn tải từ Excel hay từ phan mem ke toan hay nhập bằng tay vậy!

add ơi , mình tại sao vào phần mềm khai báo thuế để in ra bảng pdf nhưng máy báo run time error 842 , jo mình phải làm j để khắc phục đây , dang rất gấp

Từ khóa (Tag) của chủ đề này