HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | Ke khai thue qua mang

HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | ke khai qua mang

HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | chu ky so

+ Trả lời bài viết
Trang 5/6 ĐầuĐầu ... 3456 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 41 tới 50 của 57

Chủ đề: Hướng dẫn kê khai bổ sung Tờ khai thuế GTGT

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi thutrang2507 Xem bài viết
    Em chào admin.em có câu hỏi này mong admin giup đỡ ạ:
    Tờ Hóa Đơn gtgt đầu vào từ tháng 8/2012 em quên chưa kê khai ,đến tháng 2/2013 em mới kê khai rùi nộp cho cơ quan thuế sau đó phát hiện ra là đã kê vào phần đủ điều kiện khấu trừ ( đã quá thời hạn 6 tháng).do đã quá thời hạn 6 tháng không đủ điều kiện khấu trừ vậy em có phải kê khai bổ sung để kê vào phần không đủ điều kiện khấu trừ không ạ?
    Rất mong tin từ admin.em cám ơn admin nhiều ạ
    Không phải bổ sung, cho vào nhóm không đủ kiều kiện khấu trừ là ok thôi!

Junior Member
    Quote Nguyên văn bởi admin Xem bài viết
    Bạn chỉ lập bổ sung của tháng phát hiện sai xót và điều chỉnh vào chỉ tiêu 37, 38 của kỳ kê khai hiện tại nhé! Số phạt thì phần mềm tự tính rồi.
    Mình lại sửa vào chỉ tiêu 22 của tất cả các tháng sau đó có thay đổi số thuế được khấu trừ kỳ trước chuyển sang và nộp mất rồi, bây giờ có phải sửa lại ko, và sửa ntn?

Junior Member
    Quote Nguyên văn bởi admin Xem bài viết
    Không phải bổ sung, cho vào nhóm không đủ kiều kiện khấu trừ là ok thôi!
    admin ơi!nhưng tờ khai đó em nộp cho cơ quan thuế (qua mạng rùi) thì làm sao mà cho vào phần không đủ điều kiện khấu trừ nữa.Cái này là phải lập bổ sung phải ko ạ!em mới vào nghề nhờ anh chỉ giúp ạ.thanks anh nhiều.

Junior Member
    AD cho e hỏi, KT trước Cty em có kê khai sai 1 HĐ đầu ra thang 12/2012 sang thang 1/2013 nhưng ko ảnh hưởng số thuế phải nộp.
    BCTC năm 2012 vẫn quyết toán đúng. Vậy giờ em phải xử lí thế nào?

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi huyson Xem bài viết
    AD cho e hỏi, KT trước Cty em có kê khai sai 1 HĐ đầu ra thang 12/2012 sang thang 1/2013 nhưng ko ảnh hưởng số thuế phải nộp.
    BCTC năm 2012 vẫn quyết toán đúng. Vậy giờ em phải xử lí thế nào?
    Kê khai như vậy là sai! Hóa đơn đầu ra mà kê chậm vậy không ảnh hưởng đến Thuế thì có thể nhưng không ảnh hưởng Quyết toán thì có vẻ không đúng trừ TH HĐ đó là hóa đơn viết thay thế! TH như thế này là đã vi phạm về quy định quản lý và sử dụng hóa đơn bạn cần xem xét hướng giải quyết càng sớm càng tốt.

Junior Member
    Hôm nay mình kiểm tra thì thấy kê khai sai 2 hoá đơn đầu vào của tháng 2 và tháng 3.
    Mình đã làm như sau:
    1. Làm kê khai bổ sung của tháng 2 tháng 3
    2. Điền số có được ở Mã số chỉ tiêu 43 ở tờ Giải trình khai bổ sung, điều chỉnh vào chỉ tiêu 37 ở Tờ Khai thuế GTGT bt (ko phải tờ khai GTGT bổ sung)
    Mình làm như vậy có đúng ko, phải nộp qua mạng những tờ khai gì và như thế nào tờ khai nào nộp trước tờ khai nào nộp sau, có cần phải sửa phụ lục 01-2/GTGT ở 2 tháng sai ko.

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi zombie3011 Xem bài viết
    Hôm nay mình kiểm tra thì thấy kê khai sai 2 hoá đơn đầu vào của tháng 2 và tháng 3.
    Mình đã làm như sau:
    1. Làm kê khai bổ sung của tháng 2 tháng 3
    2. Điền số có được ở Mã số chỉ tiêu 43 ở tờ Giải trình khai bổ sung, điều chỉnh vào chỉ tiêu 37 ở Tờ Khai thuế GTGT bt (ko phải tờ khai GTGT bổ sung)
    Mình làm như vậy có đúng ko, phải nộp qua mạng những tờ khai gì và như thế nào tờ khai nào nộp trước tờ khai nào nộp sau, có cần phải sửa phụ lục 01-2/GTGT ở 2 tháng sai ko.
    TH của bạn thì nên làm điều chỉnh tháng 3, hóa đơn tháng 2 bạn kê vào tháng ba vì là đầu vào. Khi làm điều chỉnh chỉ điều chỉnh chỉ tiêu [37] hoặc [38] thôi. Bạn không cần nộp phụ lục bảng kê. Nếu bạn kê khai thuế qua mạng thì nộp Tờ khai là file PDF và nộp phụ lục KHBS là file excel nhé

Junior Member
    Tờ khai ở đây là tờ khai mục Tờ khai lần đầu đã sửa hay Tờ khai bổ sung

Junior Member
    em kê khai thiếu 1 hóa đơn có số thuế đc khấu trừ là 0 đồng
    Bây giờ e có phải kê khai bổ sung ko ah ?
    Nếu có thì e làm như nào?
    E mới đi làm chưa biết rõ, mong anh chị chỉ dẫn từng bước ah
    E cảm ơn ^^

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi kfc Xem bài viết
    em kê khai thiếu 1 hóa đơn có số thuế đc khấu trừ là 0 đồng
    Bây giờ e có phải kê khai bổ sung ko ah ?
    Nếu có thì e làm như nào?
    E mới đi làm chưa biết rõ, mong anh chị chỉ dẫn từng bước ah
    E cảm ơn ^^
    Trường hợp của bạn thuộc Trường hợp 4: Hướng dẫn kê khai bổ sung theo Thonng tư 28

Từ khóa (Tag) của chủ đề này