HTKK3.2.0 | HTKK 3.2.0 | Ke khai thue qua mang

HTKK3.2.0 | HTKK 3.2.0 | ke khai qua mang

HTKK3.2.0 | HTKK 3.2.0 | chu ky so

Phần mềm kế toán VACOM
Đăng ký kê khai thuế qua mạng trọn gói 4 năm chỉ với 1.890.000 VNĐ
+ Trả lời bài viết
Trang 4/13 ĐầuĐầu ... 23456 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 31 tới 40 của 127

Chủ đề: Lỗi HTKK 3.1.3 - Lỗi Font chữ phần mềm HTKK - Lỗi nhập số âm

Administrator
    Mình đã hướng dẫn rất nhiều lỗi hiện tượng khi click vào gia hạn và Lý do rồi nhưng khi in ra tờ khai lại không có trên phiên bản HTKK 3.1.3. Các bạn có thể khắc phục như sau:
    Vì 2 bản Cơ sở dữ liệu khác nhau nên khi bạn mở tờ khai t5 ở phần mềm 3.1.2 nó sẽ bị thiếu ban làm theo các bước sau nhé:
    Bước 1: Kết xuất file ra excel
    Bước 2: Chỉ vào tờ khai ấn xóa
    Bước 3: Tạo lại tờ khai
    Bước 4: chuyển các thông tin hóa đơn ra 2 file bán ra mua vào theo mẫu của phần mềm HTKK 3.1.3
    Bước 5: Tải 2 bảng kê vào là OK

Administrator
    Khi khởi động chương trình hiện thông báo “Run-time error '75' "

Nguyên nhân:
    Do User sử dụng của bạn khi Log on vào Windows không có quyền Write (ghi)lên bất kỳ thư mục doUser Administrator tạo ra vì vậy khi bạn khởi tạo chương trình sẽ bị lỗi như trên. (Trường hợp này chỉ đối với những Doanh nghiệp có hệ thống Mạng LAN).

* Cách xử lý:
    Vào User có toàn quyền (Administrator) và phân lại quyền cho thư mục HTKK có quyền ghi (write). Cụ thể như sau:

Bước 1: Tìm đến thư mục có tên HTKK sau đó nhấn nút phải chuột ở thư mục HTKK và chọnmenu properties.

Bước 2: Ta chọn thẻ Security ở cửa sổ Properties, ta thục hiện như sau:
    - Tại mục Group or User names ta điểm chuột vào dòng Administrator
    - Tại mục Permissions for Administrator ta chọn dấu tích vào phần ô vuông của Full Control ở cột Allow.

Bước 3: Nhấn OK để kết thúc.
    Lần sửa cuối bởi mrtrinhhp; 03-15-2013 lúc 10:50 PM

in tờ khai có 2 mã vạch

Các bác giúp em với, số là e có làm cái báo cáo thuế tháng này, in ra rồi thì sếp mang về 1 số hóa đơn nữa và yêu cầu nhập thêm. E vào và nhập thêm bt nhưng khi in ra thì cái mua vào lại có đến 2 mã vạch, e ko bít xử lý thế nào, heo me!!!

Lỗi đăng nhập

Quote Nguyên văn bởi admin Xem bài viết
    Trong quá trình trợ giúp HTKK mình gặp khá nhiều lỗi có hiện tượng như sau: Sau khi cài đặt xong đánh MST vào mà ko đăng nhập được

* Cách khắc phục:

Vào Start menu -> Run ->
    gõ lệnh : regsvr32 scrrun.dll -> Cầu trời là được
    Mình bị lỗi đăng nhập: Sau khi cài đặt, đánh MST không có gì xảy ra, không đăng nhập được, thủ đánh một MST bất kỳ thì báo là MST không hợp lệ.

Mình đã thử vào Start menu -> Run -> gõ lệnh : regsvr32 scrrun.dll ---> Cũng không có gì thay đổi.

Admin ơi giúp với! cảm ơn nhiều

Cài đặt xong PM HTKT 3.1.3 nhưng không cho đăng nhập.

Chào cả nhà! Có bác nào rơi vào trường hợp của em mà đã xử lý được rồi thì chỉ dùm em cái. Em cài đặt tất cả các phần mềm hỗ trợ kê khai về ( cả bản cũ hay bản mới nhất). Sau khi cài đặt xong đánh mã số thuế vào ấn vào đăng nhập nhưng nó vẫn không dịch chuyển gì hết. Em có vào chỉnh múi giờ theo chỉ dẫn của một số bác đã chỉ bảo nhưng cũng vẫn như thế hết. Mặc dù cài đi cài lại cũng không được. Không hiểu nguyên nhân trên nhà gì? Mong cả nhà chỉ giáo dùm em với ạ. Em cảm ơn!

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi honghanh2409 Xem bài viết
    Chào cả nhà! Có bác nào rơi vào trường hợp của em mà đã xử lý được rồi thì chỉ dùm em cái. Em cài đặt tất cả các phần mềm hỗ trợ kê khai về ( cả bản cũ hay bản mới nhất). Sau khi cài đặt xong đánh mã số thuế vào ấn vào đăng nhập nhưng nó vẫn không dịch chuyển gì hết. Em có vào chỉnh múi giờ theo chỉ dẫn của một số bác đã chỉ bảo nhưng cũng vẫn như thế hết. Mặc dù cài đi cài lại cũng không được. Không hiểu nguyên nhân trên nhà gì? Mong cả nhà chỉ giáo dùm em với ạ. Em cảm ơn!

Administrator
    Bạn khởi động lại máy! Rồi đánh lại lệnh: regsvr32 scrrun.dll mình thấy chưa TH nào là ko giải quyết được

Mình bị lỗi Run time '75' Path/file access mình đã khắc phục như hướng dẫn nhưng sao không được vậy nhỉ
    Mình vào và làm đúng như hướng dẫn Mục Full Control nó có dấu tích ẩn mình vào edit sửa nhưng cũng ko bỏ dấu tích và cũng ko tích thêm đk
    admin giúp mình với nhé cảm ơn bạn

Phải chăng là do Win 64 bit (vì mình upload và ký chữ ký số bkav CA trên Win 64bit cũng không được, dù trên IE có nút chuyển sang COmpability view)

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi dienqtc Xem bài viết
    Mình bị lỗi Run time '75' Path/file access mình đã khắc phục như hướng dẫn nhưng sao không được vậy nhỉ
    Mình vào và làm đúng như hướng dẫn Mục Full Control nó có dấu tích ẩn mình vào edit sửa nhưng cũng ko bỏ dấu tích và cũng ko tích thêm đk
    admin giúp mình với nhé cảm ơn bạn
    Có 2 phần: 1 là Permission - 2 là Sercurity: Bạn đã thực hiện 2 thao tác này chưa

P/s: Bạn cài mặc định hay cài lên ổ C? - Bạn sử dụng hệ điều hành Windows nào?

+ Trả lời bài viết

Từ khóa (Tag) của chủ đề này