HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | Ke khai thue qua mang

HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | ke khai qua mang

HTKK3.2.5 | HTKK 3.2.5 | chu ky so

+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: cach lap bao cao thue gtgt

Junior Member

cach lap bao cao thue gtgt

em chua lam bao cao thue bao gio ca.Anh chi nao giup em hieu them ve cach lap bao cao thue hang thang voi.Em cam on!

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi nguyenthithu Xem bài viết
    em chua lam bao cao thue bao gio ca.Anh chi nao giup em hieu them ve cach lap bao cao thue hang thang voi.Em cam on!
    Báo cáo thuế thì có nhiều loại báo cáo lắm, bạn nên tìm 1 chủ đề để hỏi thì tiện cho người trả lời hơn.

Nếu bạn muốn lập tờ khai thuế GTGT hàng tháng thì bạn nên nói qua loại hình doanh nghiệp của bạn, hiện tại bạn đang kinh doanh mặt hàng j! Như vậy sẽ dễ hơn cho người trả lời.

Junior Member
    cong ty em san xuat mu bao hiem.Nhung lai la gia cong.Em muon tim hieu them ve cach lap bao cao thue gtgt hang thang.Anh chi nao biet chi gium em voi.

Junior Member
    B1.Tải phần mềm HTKK 3.1.3 về
    B2. Vào hệ thống kê khai thông tin doanh nghiệp và người nộp thuế
    B3.Tờ khai Thuế GTGT khấu trừ (01/GTGT)
    B4. Chọn tháng kê khai, chọn ngành nghề, chọn phụ lục kê khai.
    B5. Tiền hành kê khai vào các phụ lục đã chọn

Junior Member
    Báo cáo thuế theo tôi nó là thuật ngữ RIÊNG để nói về cái chung là HỒ SƠ KHAI THUẾ.
    Lập BÁO CÁO THUẾ (lập HỒ SƠ KHAI THUẾ) tùy thuộc vào từng loại thuế, phí, lệ phí mà hồ sơ sẽ có sự khác nhau. Nhưng nhìn chung với một doanh nghiệp kinh doanh bình thường thì các báo cáo thuế phải lập là:
    - Hồ sơ khai thuế môn bài là Tờ khai thuế môn bài (lập khi mới ra kinh doanh, khai theo năm, nếu không không có sự thay đổi về vốn (bậc môn bài) thì không phải lập hồ sơ khai thuế cho các năm tiếp theo).
    - Hồ sơ khai thuế GTGT (lập hàng tháng, chậm nhất là ngày thứ 20 của tháng sau phải nộp hồ sơ khai thuế của tháng trước)
    - Hồ sơ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính hàng quý (lập hàng quý, chậm nhất ngày thứ 30 của quý sau liền kề phải nộp hồ sơ tạm tính của quý trước)
    - Hồ sơ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp (lập hàng năm)
    - .....
    Tùy từng lĩnh vực kinh doanh mà có thể đơn vị bạn cần phải nộp các loại hồ sơ khai thuế khác như: Thuế TTĐB, phí bảo vệ môi trường,...
    Người ấy thuờng hay vuốt tóc tôi
    Thở dài trong lúc thấy tôi vui
    Bảo rằng: "Hoa, dáng như tim vỡ
    Anh sợ tình ta cũng thế thôi!"

Junior Member
    Các bạn có thể cho mình hỏi là các bạn có ai có file thông tư, nghị định...về cách lập phụ lục 01-2/GTGT không (tức là hóa đơn đầu vào nào thì cho vào mục 1, hóa đơn nào thì cho vào mục 2...) mình rất mông lung về khoản này.
    MOng các bạn giúp đỡ !!! <3

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi yeuketoan2002 Xem bài viết
    Các bạn có thể cho mình hỏi là các bạn có ai có file thông tư, nghị định...về cách lập phụ lục 01-2/GTGT không (tức là hóa đơn đầu vào nào thì cho vào mục 1, hóa đơn nào thì cho vào mục 2...) mình rất mông lung về khoản này.
    MOng các bạn giúp đỡ !!! <3
    Nếu bán ra của bạn không có Loại hình không chịu thuế (nghĩa là ở bảng kê bán ra bạn không có hóa đơn kê ở nhóm Không chịu thuế) thì tất cả các hóa đơn bạn cứ kê vào nhóm 1 là OK thôi!.....