HTKK3.2.4 | HTKK 3.2.4 | Ke khai thue qua mang

HTKK3.2.4 | HTKK 3.2.4 | ke khai qua mang

HTKK3.2.4 | HTKK 3.2.4 | chu ky so

Phần mềm kế toán VACOM
Đăng ký CHỮ KÝ SỐ trọn gói 4 năm chỉ với 1.850.000 VNĐ
+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Bảng kê thu mua nông sản kê vào đâu trong 3.1.2

Bảng kê thu mua nông sản kê vào đâu trong 3.1.2

Cho mình hỏi chút,

Theo TT28 mới thì khi mình thu mua nông sản nhỏ lẻ tại các hộ sản xuất hoặc đi rong thì kê khai vào đâu? hay chỉ kê khai theo mẫu 01/DN theo TT 130 và chi phí này giờ để được tính vào chi phí hợp lý thì phải làm gì. Bên mình kinh doanh rau sạch và có khi là thu mua ở các chợ đầu mối rồi xuất HĐ 5 hoặc 10% cho khách hàng.

Quote Nguyên văn bởi thuydb Xem bài viết
    Cho mình hỏi chút,

Theo TT28 mới thì khi mình thu mua nông sản nhỏ lẻ tại các hộ sản xuất hoặc đi rong thì kê khai vào đâu? hay chỉ kê khai theo mẫu 01/DN theo TT 130 và chi phí này giờ để được tính vào chi phí hợp lý thì phải làm gì. Bên mình kinh doanh rau sạch và có khi là thu mua ở các chợ đầu mối rồi xuất HĐ 5 hoặc 10% cho khách hàng.
    Bạn xuất hóa đơn cho nông dân đúng không! Với "Hóa đơn thu mua hàng nông, lâm, thuỷ sản" (mẫu số 06TMH-3LL) Bạn kê bình thường vào mẫu 01-2/GTGT thôi. Sử dụng phần mềm HTKK 3.1.2 mới nhé

Quote Nguyên văn bởi thuydb Xem bài viết
    Cho mình hỏi chút,

Bạn kê mẫu 01/TNDN theo TT18/2011 và lưu tại doanh nghiệp là được rồi. Mẫu có thay đổi 1 chút là thêm cột số CMTND

Ngoài ra, Thông tư này còn thay thế bảng kê thu mua hàng hoá, dịch vụ mua vào không có hoá đơn mẫu số 01/TNDN (ban hành kèm theo Thông tư số 130/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính). Trường hợp doanh nghiệp mua hàng hoá, dịch vụ không có hoá đơn được phép lập Bảng kê thu mua hàng hoá, dịch vụ mua vào theo quy định thì thực hiện lập Bảng kê ban hành kèm theo Thông tư này.

+ Trả lời bài viết